นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้นางสาวศิริวรรณ ขวัญมุข รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย ร่วมเป็นเกียรติ ในงาน “ศุภสิริปีติกาล อุดมดรุณีเฉลิมวาร 105ปี” พิธีเปิดอาคารจิตเมตตา โดย ชูชาติ – ดาวนภา และทำบุญครบรอบ 105 ปี โรงเรียนอุดมดรุณี โดยมี นายแพทย์วรงค์ เดชกิจวิกรม ประธานในพิธี พร้อมด้วยกลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา เพื่อเป็นสิริมงคลแก่นักเรียน ผู้ปกครอง ครูและบุคลากร ของโรงเรียน อีกทั้งเพื่อระลึกถึงวันก่อตั้งโรงเรียน คือ วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2461 ณ อาคารจิตเมตตา โดยชูชาติ – ดาวนภา หอสมุดดิจิทัล (วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2566)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_1180-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_1120-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_1237-1024x698.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_1240-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_1273-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_1307-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_1331-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_1344-1024x574.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_1366-1024x683.jpg)