สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย เข้าร่วมสรงน้ำพระพุทธรูป และรดน้ำดำหัว นายสุชาติ ทีคะสุข ผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัย พร้อมด้วยนางพร้อมจันทร์ ทีคะสุข รองนายกเหล่ากาชาดจังหวัดสุโขทัย รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัย รอง ผอ.รมน.จังหวัดสุโขทัย และประธานหอการค้าจังหวัดสุโขทัย พร้อมกันนี้ ผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัย ได้ขอพรจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์คู่บ้าน คู่เมืองสุโขทัย ให้ช่วยปกปักรักษาชาวจังหวัดสุโขทัย ให้มีความสุข ความเจริญทั้งหน้าที่การงานและชีวิตครอบครัวณ ณ จวนผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัย (วันที่ 19 เมษายน 2566)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/635340-1024x576.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/344531-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/344541-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/344521-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/344527-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/344522-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/344544-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/635320-1024x618.jpg)