นายสุดเขต สวยสม ผอ.สพม.สุโขทัย มอบหมายให้ นายศราวุธ คำแก้ว รอง ผอ.สพม.สุโขทัย พร้อมด้วยกลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผล ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม ตรวจเยี่ยมการเปิดเรียนภาคเรียนที่ 1/2566 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย สหวิทยาเขตพระแม่ย่า พบว่ามีการเตรียมความพร้อมด้านความปลอดภัย ด้านอาคารสถานที่น่าอยู่น่าเรียน มีความพร้อมด้านหลักสูตร และด้านงานบุคคล ในการนี้ได้เน้นย้ำให้โรงเรียนปฏิบัติตามมาตรการ และนโยบายของ สพฐ 4 ด้าน 1.ด้านความปลอดภัย 2.ด้านโอกาส ลดความเลื่อมล้ำ ทางการศึกษา 3.ด้านคุณภาพ และ4. ด้านประสิทธิภาพ พร้อมทั้งชื่นชมและให้กำลังใจแก่คณะผู้บริหาร ครู และบุคลากรทางการศึกษา ในการปฏิบัติหน้าที่เพื่อส่งเสริมการเรียนรู้ของนักเรียนต่อไป ณ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา โรงเรียนไกรในวิทยาคม รัชมังคลาภิเษก และโรงเรียนหนองตูมวิทยา (วันที่ 18 พฤษภาคม 2566)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/IMG_8929-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/IMG_8933-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/IMG_8967-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/IMG_9060-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/IMG_9064-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/IMG_9152-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/IMG_9156-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/IMG_9264-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/IMG_9285-1024x683.jpg)