นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้ กลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกลฯ และกลุ่มกฎหมายและคดี เข้าร่วมพิธีเวียนเทียน เนื่องในเทศกาลวันอาสาฬหบูชา โดยมีนายสุชาติ ทีคะสุข ผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัย เป็นประธานในพิธีฯเพื่อถวายเป็นพุทธบูชา และสืบทอดพระพุทธศาสนาให้มีความเจริญงอกงามและยั่งยืนสืบไป ณ พุทธมณฑลจังหวัดสุโขทัย ตำบลปากแคว อำเภอเมือง จังหวัดสุโขทัย (วันที่ 1 สิงหาคม 2566)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_3257_0-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_3270_0-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_3350_0-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_3352_0-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_3306_0-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_3347_0-1-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/08/88877_0-1024x576.jpg)