นายศราวุธ คำแก้ว รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย เข้าร่วมในพิธีเปิดและเป็นคณะวิทยากรให้การฝึกอบรมผู้บังคับบัญชาลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน โดยมีนายสุชาติ ทีคะสุข ผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัย เป็นประธานเปิดการฝึกอบรมฯ เพื่อส่งเสริมให้ลูกเสือและบุคลากรทางการลูกเสือน้อมนำโครงการจิตอาสาพระราชทานมาเสริมสร้างจิตสำนึกความเป็นพลเมืองที่เข้มแข็ง และบำเพ็ญประโยชน์ต่อชุมชนอย่างต่อเนื่องและยั่งยืน ณ ห้องประชุมอาคาร 8 วิทยาลัยการเกษตรและเทคโนโลยีสุโขทัย (วันที่ 7 สิงหาคม 2566)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/08/178901-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/08/178728_0-1024x576.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/08/178733_0-1024x576.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/08/178904_0-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/08/178917_0-1024x576.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/08/178921_0-1024x576.jpg)