นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้ นายศราวุธ คำแก้ว รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย เป็นประธานเปิดการอบรมโครงการลูกเสือต้านภัยยาเสพติด และพัฒนากิจกรรมลูกเสือ และทักษะชีวิตเยาวชนรุ่นใหม่ปลอดภัยจากภัยคุกคามทุกรูปแบบ ประจำปี 2566 โดยมีผู้เข้ารับการอบรม ประกอบด้วยผู้บังคับบัญชาลูกเสือ โรงเรียนในสังกัด จำนวน 1 คน และลูกเสือ-เนตรนารี จำนวน 6 คน เพื่อสร้างความเข็มแข็งในสถานศึกษา ผ่านเครือข่ายแกนนำลูกเสือต้านภัยเสพติดในสถานศึกษาในการดูแลช่วยเหลือเพื่อนนักเรียน และมีทักษะชีวิตในการป้องกันปัญหายาเสพติด และปัญหาพฤติกรรมเสี่ยงต่อการกระทำผิดจากภัยคุกคามทุกรูปแบบ สามารถนำไปใช้ในชีวิตประจำวันและช่วยเหลือผู้อื่นได้ จัดโดยกลุ่มส่งเสริมจัดการศึกษา ระหว่างวันที่ 4 – 5 กันยายน 2566 ณ ค่ายลูกเสือสุโขทัย “รามคำแหง” ตำบลเมืองเก่า อำเภอเมือง จังหวัดสุโขทัย (วันที่ 4 กันยายน 2566)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_1811-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_1809-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_1802-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_1839-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_1892-1024x718.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_1877-1024x683.jpg)