นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้นางสาวระย้า คงขาว ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ เข้าร่วมโครงการพัฒนาการจัดการเรียนรู้แบบองค์รวมของศูนย์การเรียนสำหรับเด็กในโรงพยาบาล ด้วยทีมบูรณาการข้ามศาสตร์ (Transdisciplinary Team) กิจกรรมที่ 1 รุ่นที่ 2ระหว่างวันที่ 23 – 25 กันยายน 2566 เพื่อเพิ่มพูนความรู้ ความเข้าใจ ทักษะ และเจตคติที่ดี ให้ผู้เกี่ยวข้อง ในการจัดการเรียนรู้แบบองค์รวมแก่เด็กที่มีความบกพร่องทางร่างกายหรือสุขภาพหรือความเคลื่อนไหว ในศูนย์การเรียนสำหรับเด็กในโรงพยาบาล ณ โรงแรมบางกอก พาเลส กรุงเทพฯ (วันที่ 24 กันยายน 2566)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_การจัดการเรียนรวมแบบข้ามศาสตร์_๒๓๐๙๒๔_1-1024x462.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_การจัดการเรียนรวมแบบข้ามศาสตร์_๒๓๐๙๒๔_8-1024x462.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_การจัดการเรียนรวมแบบข้ามศาสตร์_๒๓๐๙๒๔_19-1024x462.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_การจัดการเรียนรวมแบบข้ามศาสตร์_๒๓๐๙๒๔_13-614x1024.jpg)