นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา ร่วมลงพื้นที่เยี่ยมบ้านนักเรียนทุนการศึกษาพระราชทาน ม.ท.ศ. รุ่นที่ 15 ปีการศึกษา 2566 จำนวน 2 ราย ได้แก่ นางสาวธัญญา บำรุงพันธุ์ นักเรียนโรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม และนางสาวอมรทิพย์ วงศ์หาจักร นักเรียนโรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์ นำโดยนายสุชาติ ทีคะสุข ผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัย (วันที่ 21 ธันวาคม 2566)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/12/97880_0_0-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/12/97881_0_0-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/12/S__4972705_0-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_5494_0-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_5482_0-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_5486_0-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_5492_0-1024x683.jpg)