นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้นายศราวุธ คำแก้ว รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย และกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา เข้าร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์พิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล และพิธีวางพานพุ่มดอกไม้และถวายราชสดุดี เนื่องในวันสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช ประจำปี 2566 โดยมีนายณัฏฐพงศ์ สุขวิสิฏฐ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัย เป็นประธานในพิธี เพื่อร่วมกันแสดงออกถึงความจงรักภักดี และน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณของพระองค์ท่านที่มีต่อประเทศชาติและปวงชนชาวไทย ณ ศาลาอเนกประสงค์ ศาลากลางจังหวัดสุโขทัย (วันที่ 28 ธันวาคม 2566)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/12/456112_1-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/12/456113_0-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/12/456115_0-1024x768.jpg)