สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย ร่วมกับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย และภาคีเครือข่าย ในนามเครือข่ายสมาพันธ์แห่งชาติเพื่อสังคมไทยปลอดบุหรี่ จังหวัดสุโขทัย ได้จัดทำโครงการสร้างค่านิยม กระแสเยาวชนคนสุโขทัย ไม่เอาบุหรี่ไฟฟ้า จังหวัดสุโขทัย โดยนายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้น.ส.นิรวรรณ เลื่อนชิด นักวิชาการศึกษาชำนาญการ ปฏิบัติหน้าที่ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา และบุคลากรกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา เข้าร่วมโครงการฯ ตามนโยบายระยะเร่งด่วน (Quick Win) ของ สพฐ. ด้านการลดภาระครูและบุคลากรทางการศึกษา ในการสื่อสาร และประชาสัมพันธ์องค์กร ณ หอประชุม รร.ทุ่งเสลี่ยมชนุปถัมภ์ อ.ทุ่งเสลี่ยม จ.สุโขทัย (วันที่ 24 มิถุนายน 2567)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/06/DFEAA402-E3A9-43A7-B7A3-43EE2BEBE22E_0-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/06/35B0F76C-1610-4189-951E-7EC2AD4A9F31_0-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/06/97B634C9-FF46-4E85-85BB-79A1C3993892_0-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/06/CEB05565-17AF-4ECD-967E-CDEDC91CC5B0_0-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/06/S__16752870-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/06/S__16752871-1024x768.jpg)