นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้ นายศราวุธ คำแก้ว รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย พร้อมด้วย นายปวีณ ไชวงค์วิลาน นักจิตวิทยาโรงเรียนประจำเขตพื้นที่การศึกษา เข้าร่วมการสัมมนาเครือข่าย การแนะแนวอาชีพ ตามโครงการเตรียมความพร้อมแก่กลุ่มเป้าหมายก่อนเข้าสู่ตลาดแรงงาน กิจกรรมสร้าง เครือข่ายแนะแนวอาชีพ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 โดยมีนางสาวสรินรัตน์ เกิดสกุลรุ่งโรจน์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัยเป็นประธานในพิธีเปิดฯ เพื่อเป็นการสร้างความร่วมมือ และขยายเครือข่าย ในการดำเนินงาน ด้านการแนะแนวระหว่างสำนักงานจัดหางานจังหวัดสุโขทัย กับสถานศึกษา หน่วยงาน/องค์กรต่างๆ ทั้งภาครัฐ และภาคเอกชนที่เกี่ยวข้อง กับการแนะแนวอาชีพ ณ บ้านหมอรีสอร์ท สุโขทัย ตำบลเมืองเก่า อำเภอเมืองสุโขทัย จังหวัดสุโขทัย (วันที่ 2 กรกฎาคม 2567)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_5882-1024x575.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_5888-1024x575.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_5898-1024x575.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_5906-1024x575.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_5921-1024x575.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_5930-1024x575.jpg)