นายศราวุธ คำแก้ว รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย รักษาราชการแทนผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย พร้อมด้วยกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษาและบุคลากร สพม.สุโขทัย ร่วมแสดงความยินดีกับนักกีฬาคาราเต้โดโรงเรียนสุโขทัยวิทยาคมจำนวน 2 คน คือ นายณัฏฐกิจ อินกลอย นักเรียน ม.4/5 และนายธนกร เต่าเล็ก นักเรียน ม.2/6 ซึ่งได้รับการคัดเลือกจากสมาคมกีฬาคาราเต้แห่งประเทศไทย ส่งเข้าร่วมการแข่งขันในรายการชิงแชมป์โลก World Junior Cadet and U21 karate championships KONYA 2022 ณ ประเทศตรุเกียร์ เมื่อวันที่ ๒๙ ตุลาคม ๒๕๖๕ ซึ่งผลการแข่งขัน นายณัฏฐกิจ อินกลอย ได้รับรางวัลเหรียญทองแดงจากการแข่งขันรุ่น Cadet น้ำหนักไม่เกิน 57 กิโลกรัม ซึ่งถือเป็นเหรียญประวัติศาสตร์เหรียญแรกของประเทศไทย ณ หน้าอาคารสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_7550-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_7593-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_7581-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_7507-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_7514-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_7520-1024x669.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_7534-1024x653.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_7539-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_7555-1024x725.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_7576-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_7587-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_7607-1024x713.jpg)