นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้นางสาวศิริวรรณ ขวัญมุข รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมหลักสูตรผู้ดำเนินการคัดกรองคนพิการทางการศึกษาของกระทรวงศึกษาธิการ โดยมีกลุ่มนิเทศ ติดตาม ประเมินผลฯ และข้าราชการครูในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย เข้าร่วมการอบรมดังกล่าว เพื่อให้ครูมีความรู้ ความเข้าใจ เกี่ยวกับการคัดกรองคนพิการทางการศึกษาของกระทรวงศึกษาธิการ และสามารถดำเนินการคัดกรองได้ถูกต้องตามหลักของกระทรวงศึกษาธิการ และรองรับนักเรียนที่มีความต้องการพิเศษทุกคน ให้ได้รับสิทธิ และโอกาสในการศึกษาอย่างเสมอภาค พร้อมทั้งมีคุณภาพครอบคลุมทุกพื้นที่ ระหว่างวันที่ 4 – 6 เมษายน 2566 ณ ห้องประชุมสิงโตเทศกาล ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุโขทัย (วันที่ 4 เมษายน 2566)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/IMG_7224-1024x573.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/IMG_7226-1024x573.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/IMG_7247-1024x575.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/IMG_7274-1024x575.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/IMG_7287-1024x575.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/IMG_7291-1024x575.jpg)