นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้ นางสาวศิริวรรณ ขวัญมุข รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย พร้อมด้วยนายทวีศักดิ์ นาโสก นิติกรชำนาญการพิเศษ นายวิศวัฒน์ วิลาวัลย์ นักวิชาการเงินและบัญชีปฏิบัติการ และกลุ่มอำนวยการ ร่วมพิธีทำบุญตักบาตร และวางพานพุ่ม เนื่องในโอกาสเฉลิมฉลองวาระครบรอบ 100 ปี วันประสูติสมเด็จพระเจ้าพี่นางเธอ เจ้าฟ้ากัลยาณิวัฒนา กรมหลวงนราธิวาสราชนคริทร์ โดยมี นายสุชาติ ทีคะสุข ผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัย เป็นประธานในพิธี เพื่อถวายเป็น พระราชกุศลฯ ณ อาคารวรรณกลาง มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตสุโขทัย (วันที่ 6 พฤษภาคม 2566)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__5316637-1024x722.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__5316635-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_100ปี-พระพี่นางเธอฯ_๒๓๐๕๐๖_10-1024x766.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_100ปี-พระพี่นางเธอฯ_๒๓๐๕๐๖_11-1024x819.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_100ปี-พระพี่นางเธอฯ_๒๓๐๕๐๖_9-1024x691.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_100ปี-พระพี่นางเธอฯ_๒๓๐๕๐๖_8-1024x769.jpg)