นายสุดเขต สวยสม ผอ.สพม.สุโขทัย มอบหมายให้ นางสาวศิริวรรณ ขวัญมุข รอง ผอ.สพม.สุโขทัย พร้อมด้วยกลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผล ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม ตรวจเยี่ยมการเปิดเรียนภาคเรียนที่ 1/2566 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย สหวิทยาเขตพระร่วง พบว่ามีการเตรียมความพร้อมด้านความปลอดภัย ด้านอาคารสถานที่น่าอยู่น่าเรียน มีความพร้อมด้านหลักสูตร และด้านงานบุคคล ในการนี้ได้เน้นย้ำให้โรงเรียนปฏิบัติตามมาตรการ และนโยบาย ของสพฐ 4 ด้าน 1.ด้านความปลอดภัย 2.ด้านโอกาส ลดความเลื่อมล้ำ ทางการศึกษา 3.ด้านคุณภาพ และ4. ด้านประสิทธิภาพ พร้อมทั้งชื่นชมและให้กำลังใจแก่คณะผู้บริหาร ครู และบุคลากรทางการศึกษา ในการปฏิบัติหน้าที่เพื่อส่งเสริมการเรียนรู้ ของนักเรียนต่อไป ณ โรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์ โรงเรียนชัยมงคลพิทยา และโรงเรียนศรีนคร (วันที่ 18 พฤษภาคม 2566)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/IMG_7956-1024x575.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/IMG_8224-1024x575.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/IMG_8151-1024x575.jpg)