นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย ตรวจเยี่ยมการเปิดเรียน ภาคเรียนที่ 1/2566 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย พบว่ามีการเตรียมความพร้อมด้านความปลอดภัย ด้านอาคารสถานที่น่าอยู่น่าเรียน มีความพร้อมด้านหลักสูตร และด้านงานบุคคล ได้เป็นอย่างดี ในการนี้ได้เน้นย้ำให้โรงเรียนปฏิบัติตามมาตรการของ สพฐ. และจุดเน้นของเขตพื้นที่ พร้อมทั้งชื่นชมและให้กำลังใจแก่คณะผู้บริหาร ครู และบุคลากรทางการศึกษาในการปฏิบัติหน้าที่ เพื่อส่งเสริมการเรียนรู้ของนักเรียนต่อไป ณ โรงเรียนศรีนคร และสวรรค์อนันต์วิทยา 2 (วันที่ 29 พฤษภาคม 2566)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__7544848-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__7544852-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__7544854-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__7544859-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__7544866-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__7544867-1024x768.jpg)