นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา เข้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตร เนื่องในเทศกาลวันวิสาขบูชา เพื่อส่งเสริมให้พุทธศาสนิกชน ได้น้อมระลึกถึงคุณของพระรัตนตรัย ณ วัดราชธานี จังหวัดสุโขทัย และกลุ่มบริหารงานบุคคล เข้าร่วมพิธีสวดสรรเสริญ คุณพระรัตนตรัยและเวียนเทียน เนื่องในเทศกาลวันวิสาขบูชา เพื่อให้พุทธศาสนิกชนได้ร่วมกันประกอบกิจกรรมทางพระพุทธศาสนา ถวายเป็นพุทธบูชา และสืบทอดพระพุทธศาสนาให้มีความเจริญงอกงามและยั่งยืนสืบไป ณ พุทธมณฑลจังหวัดสุโขทัย (วันที่ 3 มิถุนายน 2566)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/06/433527-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/06/433415-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_6019-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/06/979329-576x1024.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/06/979330-1024x576.jpg)