นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการดำเนินงานเสริมสร้างสมรรถนะการบริหารงานวิชาการด้วยกระบวนการจัดการเรียนรู้ Active Learning อย่างมีประสิทธิภาพและยั่งยืน พร้อมด้วยนางสาวศิริวรรณ ขวัญมุข รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลฯ และคณะกรรมการการดำเนินงานฯ เข้าร่วมประชุมฯ เพื่อวางแผนและออกแบบกิจกรรมหลักสูตรการดำเนินการเสริมสร้างสมรรถนะการบริหารงานวิชาการด้วยกระบวนการจัดการเรียนรู้ Active Learning อย่างมีประสิทธิภาพและยั่งยืน เป็นไปตามนโยบาย สพฐ. 4 ด้าน ได้แก่ ด้านความปลอดภัย ด้านโอกาส ด้านคุณภาพ และด้านประสิทธิภาพ ณ ห้องประชุมเขาหลวง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย (วันที่ 23 มิถุนายน 2566)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3654-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3680-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3661-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3663-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3677-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3682-1024x683.jpg)