นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย เป็นประธานการจัดกิจกรรมรณรงค์ต่อต้านยาเสพติด พร้อมด้วยนายศราวุธ คำแก้ว นางสาวศิริวรรณ ขวัญมุข รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัยเนื่องในวันต่อต้านยาเสพติดโลก (26 มิถุนายน 2566) ประจำปี 2566 เพื่อให้ผู้บริหาร และบุคลากรทุกคน ในสังกัด ตระหนักและเห็นถึงความสำคัญของวันต่อต้านยาเสพติดโลก ภายใต้กรอบแนวคิดและคำขวัญ “รวมพลังไทย หยุดภัยยาเสพติด” ซึ่งในกิจกรรมประกอบด้วย การอ่านสารรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ และกล่าวคำปฏิญาณตน ประกาศเจตนารมณ์ เนื่องในวันต่อต้านยาเสพติดโลก ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย (วันที่ 26 มิถุนายน 2566)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3917-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3928-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3937-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3947-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3953-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/06/IMG_392000-1024x683.jpg)