นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้ กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา เข้าร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัตติยราชนารี โดยมีนายสุชาติ ทีคะสุข ผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัย เป็นประธานในพิธีฯ เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล สมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัตติยราชนารี เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันประสูติ 4 กรกฎาคม 2566 ณ ศาลาการเปรียญ วัดตระพังทอง ตำบลเมืองเก่า อำเภอเมือง จังหวัดสุโขทัย (วันที่ 4 กรกฎาคม 2566)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/07/S__14688348-1024x801.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/07/S__21364762-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/07/S__21364764-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/07/S__21364765-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/07/S__21364766-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/07/S__21364767-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/07/S__21364768-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/07/S__21364769-1024x683.jpg)