นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้นายศราวุธ คำแก้ว รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย เป็นประธานเปิดโครงการแนะแนว เพื่อการศึกษาต่อและการมีงานทำประจำปี 2566 พร้อมด้วยกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา โดยมีผู้เข้าร่วมโครงการเป็นครูแนะแนวโรงเรียนในสังกัด วิทยากรให้ความรู้เป็นอาจารย์ ดร.ณฐวัฒน์ ล่องทอง อาจารย์ภาควิชาจิตวิทยา คณะมนุษย์ศาสตร์ มหาวิยาลัยเชียงใหม่ กับ นางสาวบุณยวีร์ ขำภักดี นักจิตวิทยาการปรึกษา มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เพื่อพัฒนาครูแนะแนวให้สามารถแนะแนวการศึกษาและอาชีพอย่างเป็นระบบและเข้มแข็ง เพื่อช่วยให้เด็กรู้จักตนเอง ค้นพบความถนัด ความสามารถของตนเอง วางแผนชีวิตทั้งด้านการเรียนและอาชีพ ณ ห้องประชุมเฉลิมพระเกียรติ โรงเรียนศรีสำโรงชนูปถัมภ์ (วันที่ 22 สิงหาคม 2566)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_โครงการแนะแนวอาชีพเพื่อการศึกษาต่อแล_๒๓๐๘๒๓_57-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_โครงการแนะแนวอาชีพเพื่อการศึกษาต่อแล_๒๓๐๘๒๓_5-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_โครงการแนะแนวอาชีพเพื่อการศึกษาต่อแล_๒๓๐๘๒๓_6-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_โครงการแนะแนวอาชีพเพื่อการศึกษาต่อแล_๒๓๐๘๒๓_10-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_โครงการแนะแนวอาชีพเพื่อการศึกษาต่อแล_๒๓๐๘๒๓_21-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_โครงการแนะแนวอาชีพเพื่อการศึกษาต่อแล_๒๓๐๘๒๓_26-1024x768.jpg)