นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้นายวัลลภ เอี่ยมมะ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย และนางสาวระย้า คงขาว ศึกษานิเทศก์ ชำนาญการพิเศษ เข้าร่วมกิจกรรมการพัฒนาครูสู่มืออาชีพ ระหว่างมหาวิทยาลัยราชภัฏ 38 แห่ง กับ สำนักงานสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน โดยมีรูปแบบการพัฒนา 3 โมดูล : โมดูลที่ 1 การพัฒนาและปลูกฝังจิตวิญญาณความเป็นครู ความรักชาติ ศาสน์ กษัตริย์ รุ่นที่ 1 ณ ห้องประชุม IDT ชั้น 2 สถาบันเทคโนโลยีดิจิทัล มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงคราม (ส่วนทะเลแก้ว) (วันที่ 4 พฤศจิกายน 2566)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_หลักสูตรพัฒนาสมรรถนะครูสู่มืออาชีพ_๒๓๑๑๐๔_2-1024x387.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_หลักสูตรพัฒนาสมรรถนะครูสู่มืออาชีพ_๒๓๑๑๐๔_4-1024x462.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_หลักสูตรพัฒนาสมรรถนะครูสู่มืออาชีพ_๒๓๑๑๐๔_10-1024x686.jpg)