นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตมัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้ นายศราวุธ คำแก้ว รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย และกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา ร่วมจัดการแสดงดนตรีไทยของนักเรียน ในงานประเพณีลอยกระทง เผาเทียน เล่นไฟ จังหวัดสุโขทัย ประจำปี 2566 ซึ่งโรงเรียนหนองปลาหมอวิทยาคม และโรงเรียนศรีนคร ร่วมแสดงในวันที่ 24 พฤศจิกายน 2566 ณ เวทีการแสดงข้างวัดชนะสงคราม อุทยานประวัติศาสตร์สุโขทัย
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/11/S__17883149_0-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/11/S__17883151_0-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/11/S__17883154_0-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/11/S__17883162_0-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/11/S__17883163_0-1024x610.jpg)