นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย เป็นประธาน และนายศราวุธ คำแก้ว รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย เป็นเกียรติในการประชุมเชิงปฏิบัติการถอดบทเรียนการพัฒนาคุณภาพการศึกษาโรงเรียนมัธยมศึกษาขนาดเล็ก และขนาดกลาง ในโครงการ “1 อำเภอ 1 โรงเรียนคุณภาพ” โดยมี ผู้บริหาร ครูและบุคลากรทางการศึกษา โรงเรียนสวรรค์อนันต์วิทยา 2 โรงเรียนหนองกลับวิทยา โรงเรียนหนองปลาหมอวิทยาคม โรงเรียนตลิ่งชันวิทยานุสรณ์ โรงเรียนยางซ้ายพิทยาคม และโรงเรียนวังทองวิทยา เข้าร่วมประชุมฯ ได้รับเกียรติจากนางสาววิไล อ่อนตานา ผู้อำนวยการโรงเรียนสฤษดิ์เสนาพิทยาคม มาเป็นวิทยากรให้ความรู้ เพื่อขับเคลื่อนโรงเรียนคุณภาพให้เป็นโรงเรียนที่ได้รับความนิยมเป็นโรงเรียนคุณภาพของชุมชน จัดโดยกลุ่มนโยบายและแผน ณ โรงเรียนหนองปลาหมอวิทยาคม (วันที่ 9 พฤษภาคม 2567)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_7135-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_7083-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_7126-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_7118-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/243568_0-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/243583_0-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_7145-1024x683.jpg)