นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้นางวริศรา ณีศะนัน ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ นางสาวระย้า คงขาว ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ และนายจิโรจน์ สุพัฒน์ ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ ร่วมทบทวนแนะแนวทาง การนำหลักสูตรสู่การจัดการเรียนรู้เชิงรุก Active Learning และหลักการแนวทางการจัดการ เรียนรวม เพื่อพัฒนาคุณภาพการจัดการเรียนรู้ สำหรับครูผู้สอน โรงเรียนหนองกลับวิทยาคม โดยนางสาวรุ่งนภา สังข์จันทร์ ผู้อำนวยการโรงเรียนหนองกลับกลับวิทยาคม ตระหนักถึงความสำคัญจำเป็นและสร้างขวัญกำลังใจให้ครูสอน ณ โรงเรียนหนองกลับกลับวิทยาคม (วันที่ 13 พฤษภาคม 2567)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM__ร่วมทบทวนแนะแนวทางการนำหลักสูตรสู่ก_๒๔๐๕๑๓_12-1024x462.jpg)