นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้ กลุ่มบริหารงานบุคคล เข้าร่วมพิธีสวดเจริญพระพุทธมนต์และพิธีเวียนเทียน เนื่องในวันวิสาขบูชา ประจำปี 2567 โดยมีนายสุชาติ ทีคะสุข ผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัย เป็นประธานพิธี เพื่อถวายเป็นพุทธบูชาและสืบทอดพระพุทธศาสนาให้มีความเจริญงอกงามและยั่งยืนสืบไป ณ พุทธมณฑลจังหวัดสุโขทัย ตำบลปากแคว อำเภอเมืองสุโขทัย จังหวัดสุโขทัย (วันที่ 22 พฤษภาคม 2567)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4341-1024x681.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4344-1024x681.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_วันวิสาขบูชา_๒๔๐๕๒๓_1-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_วันวิสาขบูชา_๒๔๐๕๒๓_7-768x1024.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_วันวิสาขบูชา_๒๔๐๕๒๓_8-768x1024.jpg)