นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย เป็นผู้แทนสถาบันส่งเสริมการบริหารกิจการบ้านเมืองที่ดี สำนักงาน ก.พ.ร. ทำหน้าที่กล่าวรายงาน การอบรมปฏิบัติการ หลักสูตร “The CXO” Chief Exponential Officer ยกระดับผู้บริหารสถานศึกษายุคใหม่สู่คุณภาพการจัดการศึกษา แห่งศตวรรษที่ 21 โดย ดร.สุรินทร์ มั่นประสงค์ ผู้ช่วยเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานเปิดการอบรมฯ เพื่อการเสริมสร้างชุดความคิด (Mindset) การบริหารสถานศึกษาเป็นเลิศ โดยยึดข้อตกลงพัฒนางานเป็นฐาน เน้นการขับเคลื่อนนโยบายกระทรวงศึกษาธิการ “เรียนดี มีความสุข ทุกที่ ทุกเวลา” และ “จับมือไว้ แล้วไปด้วยกัน” ณ ห้องประชุมโรงแรมสุโขทัยพรเจริญ รีสอร์ท&สปา อำเภอกงไกรลาศ จังหวัดสุโขทัย (วันที่ 27 พฤษภาคม 2567)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9419-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9424-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9441-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9443-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9391-1024x683.jpg)