นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้นายศราวุธ คำแก้ว รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย พร้อมด้วยนายปวีณ ไชวงค์วิลาน นักจิตวิทยาโรงเรียนประจำเขตพื้นที่การศึกษา เข้าร่วมประชุม เชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพวิทยากรมืออาชีพเพื่อจัดการความปลอดภัยทางถนนในกลุ่มเด็ก และเยาวชน (Thailand Road Safety Team) ภาคเหนือ ระหว่างวันที่ 26 – 28 มิถุนายน 2567 โดยมีนายแพทย์ดิเรก ขำแป้น รองอธิบดีกรมควบคุมโรค เป็นประธานเปิดประชุม ณ โรงแรมคุ้มภูคำ จังหวัดเชียงใหม่ (วันที่ 26 มิถุนายน 2567)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_อบรมเชียงใหม่_240627_2-1012x1024.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_อบรมเชียงใหม่_240627_3-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_อบรมเชียงใหม่_240627_5-1024x521.jpg)