นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย เป็นประธานเปิดโครงการพัฒนาผู้เรียนด้วยหลักสูตรสืบสานภูมิปัญญาท้องถิ่นบ้านไร่ ตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง โดยใช้ PARAMIN Model ผู้เข้าร่วมโครงการฯ เป็นครูโรงเรียนบ้านไร่พิทยาคม เพื่อพัฒนาครูในการเขียนแผนการจัดการเรียนรู้บูรณาการภูมิปัญญาท้องถิ่น และถอดบทเรียนตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ระหว่างวันที่ 9 – 10 กรกฎาคม 2567 ณ โรงเรียนบ้านไร่พิทยาคม (วันที่ 10 กรกฎาคม 2567)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_3338-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_3340-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_3342-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_3352-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_3361-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_3367-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_3483-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/IMG_3506-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/S__84279306_0-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/S__84279309_0-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/S__84279318_0-1024x768.jpg)