นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้กลุ่มบริหารงานบุคคล เข้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระกุศลและพิธีลงนามถวายพระพรชัยมงคล วันคล้ายวันประสูติ พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าโสมสวลี กรมหมื่นสุทธนารีนาถ โดยมีนายสุชาติ ทีคะสุข ผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัย เป็นประธาน ณ ศาลาเอนกประสงค์ ศาลากลางจังหวัดสุโขทัย (วันที่ 13 กรกฎาคม 2567)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/71418_0-1024x780.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/องค์เจ้าโสมสวลี-24_1-1024x681.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/องค์เจ้าโสมสวลี-27_1-1024x681.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/องค์เจ้าโสมสวลี-23_0-1024x681.jpg)