นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้ นายปวีณ ไชยวงศ์วิลาน นักจิตวิทยาโรงเรียนประจำเขตพื้นที่การศึกษา เป็นวิทยากรโครงการแนะแนวชีวิตเพื่อการศึกษาต่อและการมีงานทำ ประจำปี 2567 ในหัวข้อ “สุขภาพจิตดีเริ่มที่เรา Hello Good Health” โดยมีคณะครูและนักเรียนโรงเรียนชัยมงคลพิทยา เข้าร่วมรับฟัง เพื่อพัฒนานักเรียนแกนนำให้ได้รับองค์ความรู้ เทคนิคกระบวนการที่เกี่ยวข้องกับการแนะแนวการให้คำปรึกษาเพื่อดูแลส่งเสริมสุขภาพจิตให้นักเรียนได้อย่างเหมาะสม ณ โรงเรียนชัยมงคลพิทยา (วันที่ 23 กรกฎาคม 2567 )
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_สุขภาพจิตดีเริ่มที่เรา_240725_1-1024x578.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_สุขภาพจิตดีเริ่มที่เรา_240725_5-1024x578.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_สุขภาพจิตดีเริ่มที่เรา_240725_10-1024x578.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_สุขภาพจิตดีเริ่มที่เรา_240725_11-1024x578.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_สุขภาพจิตดีเริ่มที่เรา_240725_12-1024x578.jpg)