ดร.ศิริวรรณ ขวัญมุข รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย รักษาราชการแทน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย ได้มีคำสั่งแต่งตั้งคณะกรรมการคัดเลือกผู้ปฏิบัติงานส่งเสริมความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา ประจำปี 2564 ตามคำสั่ง ที่ 164/2565 ลงวันที่ 26 กรกฎาคม 2565 สพฐ. โดยดำเนินการให้เป็นไปตามหลักเกณฑ์ที่สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขึ้นพื้นฐานกำหนด เพื่อความโปร่งใส เป็นธรรม และเกิดประโยชน์สูงสุดแก่ราชการ โดยได้คัดเลือกตามคุณสมบัติ 3 กลุ่มได้แก่ กลุ่ม 1.พนักงานเจ้าหน้าที่ส่งเสริมความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (พสน.) กลุ่ม 2. เจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงานส่งเสริมความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา และกลุ่มที่ 3 ผู้สนับสนุนการปฏิบัติงานเสริมความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/07/239207-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/07/239208-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/07/239210-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_5500-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_5492-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_5496-1024x683.jpg)